Thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì?

Bạn hay bị các cơn đau hành hạ? Bạn thường xuyên ốm vặt, sốt cao lên tới 40 độ? Vậy hãy trang bị cho bản thân và gia đình sẵn viên uống Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg của Mỹ để dùng khi cần nhé. Vậy thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì? Cùng chúng tôi tìm hiểu tiếp nhé.

Thuốc Acetaminophen 500mg có tác dụng gì?

Acetaminophen 500mg là thuốc gì? Thuốc này còn có tên gọi quen thuộc với người Việt cũng như một số nước khác là paracetamol. Thường được sử dụng để điều trị các chứng đau do tình trạng sức khỏe gây ra.

Thuốc Acetaminophen 500mg có tác dụng hỗ trợ giảm đau và hạ sốt. Có hiệu quả rất tốt trong điều trị chứng đau đầu, đau cơ, đau nhức xương khớp, đau răng,… đến các cơn đau vừa như đau bụng kinh nguyệt, đau nhức nửa đầu, thoái hóa khớp, tổn thương mô mềm hoặc cảm lạnh, cảm cúm và sốt cao.

Acetaminophen cũng có thể sử dụng cho các mục đích khác, không được liệt kê trong hướng dẫn thuốc.

Thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì?-2

Thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì?

Đây là sản phẩm của thương hiệu Kirkland Signature – Mỹ, một trong hãng nổi tiếng chuyên về TPCN hỗ trợ chăm sóc sức khỏe. Không riêng gì thuốc Extra Strength Acetaminophen 500mg mà tất cả các sản phẩm của hãng đều được cam kết về chất lượng nên có rất nhiều khách hàng tin tưởng lựa chọn.

Viên uống Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg được nghiên cứu và sản xuất bởi các chuyên gia hàng đầu tại Mỹ, trên dây chuyền công nghệ hiện đại khép kín. Với thành phần chính là hoạt chất acetaminophen hàm lượng 500mg, đã được chứng minh có hiệu quả giúp giảm nhanh các đơn đau.

Thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì?-3

Thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì? Giúp giảm nhanh các cơn đau: đau đầu, đau cơ, đau xương khớp, đau răng, đau bụng kinh,… ngoài ra còn giúp hạ sốt, trị cảm cúm – cảm lạnh hiệu quả.

  • Giảm nhanh các chứng đau đầu, đau răng, đau cơ, đau lưng, đau bụng kinh,…
  • Hỗ trợ phòng ngừa bệnh thoái hóa xương khớp ở những người làm việc nặng.
  • Giảm đau rất tốt đối với những bệnh viêm khớp ở mức độ nhẹ.
  • Bổ sung các dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể giúp tăng cường sức khỏe.
  • Điều trị giảm nhanh các cơn sốt, cảm cúm, cảm lạnh thông thường.
  • Cho bạn một cơ thể khỏe mạnh, tinh thần thoải mái để tiếp tục học tập và làm việc.
  • Đây là giải pháp tạm thời nhanh gọn lẹ giúp xóa tan mọi cơn đau hiệu quả.’
Thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì?-1

Với các thành phần được chiết xuất từ thiên nhiên nên an toàn cho sức khỏe người dùng. Đảm bảo không chứa aspirin, caffein, gluten, hóa chất độc hại,… thuốc giảm đau Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg không có tác dụng trong việc chống viêm nên không gây ảnh hưởng đến việc sản sinh tiểu cầu, giảm đông máu, gây kích ứng dạ dày,… sản phẩm này đã khắc phục được điểm yếu của các thuốc khác.

Hầu hết các loại thuốc giảm đau ít nhiều đều có tác dụng phụ nhưng với sản phẩm này của Kirkland thì điều này đã được giảm bớt, chỉ cần bạn sử dụng theo đúng chỉ dẫn và liều lượng thì sẽ không sao nhé.

Trên đây là thông tin giúp bạn biết được thuốc Extra Strength Acetaminophen có tác dụng gì. Đây là sản phẩm được các chuyên gia và lamdepeva.vn khuyến cáo nên sử dụng (nếu cần), hãy trang bị sẵn nhé.

#HN

Author: Quỳnh Như

- Năm sinh: 1995 - Quê quán: Quảng Bình - Trình Độ: Đại Học Khoa Học Huế Quỳnh Như hiện là biên tập viên viết bài liên quan đến sức khỏe làm đẹp cho các trang mạng nổi tiếng tại Việt Nam

Leave a Reply

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.

Secured By miniOrange